![](https://nectec.or.th/wp-content/uploads/2022/10/hof-360.jpg)
นักวิจัยเนคเทค สวทช. ได้รับเลือกเป็นตัวแทนนักวิทยาศาสตร์หญิงจากประเทศไทยไปร่วมแข่งขันกับประเทศต่าง ๆ ในระดับภูมิภาคอาเซียน
ดร.สุปิยา เจริญศิริวัฒน์ ทีมวิจัยการวิเคราะห์พฤติกรรมมนุษย์ (HBA) กลุ่มวิจัยวิทยาการข้อมูลและการวิเคราะห์ (DSARG) เนคเทค สวทช. ได้รับเลือกเป็นตัวแทนนักวิทยาศาสตร์หญิงจากประเทศไทย จากเวทีการแข่งขัน Underwriters Laboratories-ASEAN-U.S. Science Prize for Women 2022