![](https://nectec.or.th/wp-content/uploads/2022/03/su150322-360.png)
เนคเทค สวทช. ต้อนรับคณะเยี่ยมชมมหาวิทยาลัยศิลปกร
เนคเทค สวทช. ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาสาขาวิชาธุรกิจวิศวกรรม ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล
เนคเทค สวทช. ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาสาขาวิชาธุรกิจวิศวกรรม ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล
ความร่วมมือในครั้งนี้มุ่งพัฒนาหลักสูตร งานวิจัย กำลังคน สร้างนวัตกรรม ด้านเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์และปัญญาประดิษฐ์ หวังผลิตบุคลากรด้านเอไอสู่ตลาดผู้ประกอบการมากขึ้น เพื่อให้ทันต่อการพัฒนาประเทศ
เนคเทค สวทช. จัดเวทีทอล์คแห่งปีนำเสนอเรื่องราวเทคโนโลยี Metaverse ในหลากมุมมอง หลายมิติ กับ Metaverse in Action Ep.2 Jupiter : Education x Metaverse การแลกเปลี่ยนมุมมองเกี่ยวกับ Metaverse กับวงการการศึกษาไทย รวมถึงเทคโนโลยีด้านการศึกษาที่เกี่ยวข้อง เมื่อวันที่ 17 มี.ค 65
เนคเทค สวทช. ต้อนรับภาควิชาคณิตศาสตร์ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคามเยี่ยมชมและศึกษาดูงานแบบ Online โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตได้ศึกษาดูงานกระบวนการทำงานขององค์กรด้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี และกระบวนการทำงานขององค์กรด้านเศรษฐกิจและสังคม เพื่อพัฒนาความรู้ ความสามารถของน้องๆ นิสิต นอกห้องเรียน