ชื่อผู้เขียน: สมศักดิ์ บัวเผื่อน (203.185.78.---)
วันที่: 08-11-03 10:24
ตอนนี้ก็คิดว่า พืชผักที่ครอบครัว "schoolnet 1509 " ปลูกเอาไว้เมื่อหลายปีก่อน กำลังแตกดอกออกผลที่สวยและงอกงามหยั่งรากแก้วลึกลงไปในดินและมั่นคงแล้วนะครับ...เพียงแต่ จนท. ไม่ทราบและมองไม่เห็นมากนัก แต่คนที่บอกได้คือครู - อาจารย์ (รวมทั้งผมด้วย) เพราะตอนนี้ส่วนใหญ่จะเป็นสมาชิก ISP ของ SchoolNet เป็นส่วนใหญ่ ( เก็บข้อมูลจากเวบบอร์ดต่าง ๆ ที่เขาบันทึก IP ) จะพบว่าแทบทุกเวบบอร์ด มี IP จากเครื่องที่ไปจาก ISP ของ SchoolNet อยู่เป็นส่วนประกอบทุกเวบบอร์ด นั่นแสดงว่า ครู - อาจารย์ จาก ร.ร. ต่าง ๆ เริ่มมีกำลังใช้อินเทอร์เน็ตกันอย่างแพร่หลายแล้ว....ตรงนี้ถือได้ว่า..เป็นผลผลิตจากโครงการ SchoolNet อย่างเป็นรูปธรรมอันหนึ่ง ... ข้อมูลตรงนี้น่าจะเป็นกำลังใจให้ชาวครอบครัว SchoolNet หายเหนื่อยบ้างนะครับ
ส่วน SchoolNet ที่จะจากอ้อมกอดของ เนคเทค ไปอยู่ในอ้อมกอดของ ศธ. ในอนาคต อันไกล้นี้ จะเป็นอย่างไร...คงไม่มีใครทราบ มีบางแหล่งข่าวบอกว่าดีกว่าเดิมแน่นอน.....ตรงนี้....คงต้องรอคนชิม..เสียก่อนจึงจะทราบได้...ว่า"ส้มแป้น"ใบนี้เปรี้ยวหรือหวาน....ไม่ใช่"ส้มแป้น" เที่ยววิ่งไปบอกใครต่อใครว่า ตัวเองหวาน..!!!...คนชิมหรือคนกินเขาบอกเองแหละครับ...
|
|