ชื่อผู้เขียน: อำนาจ มณีดุลย์ (202.129.19.---)
วันที่: 08-08-03 00:34
ผมไม่อยากกล่าวว่าเราจากกัน แต่ผมขอกล่าวว่า schoolnet เป็นจุดเริ่มต้นของแนวคิดทางการศึกษาสมัยใหม่ ที่นำเอานวัตกรรมใหม่ให้กับการศึกษาของไทย เป็นแม่แบบที่เราครูอาจารย์ นักการศึกษา ต้องนำไปคิด นำไปพัฒนา สู่นักเรียนของเรา ทั้งในรูปแบบที่เป็นเทคโนโลยี รูปแบบโครงการ รูปแบบกิจกรรม ต่าง ๆ
จากกลุ่มนักวิทยาศาสตร์(schoolnet+nectec) มีแนวคิดมาทำงานด้านนี้ ต่อไปครูอาจารย์ นักการศึกษา ต้องนำรูปแบบของ schoolnet ที่ได้วางกรอบไว้มาปฏิบัติเอง สำหรับตัวผมเองขอให้สัญญาน้อง ๆ ชาว schoolnet ทุกคนว่า จะรักษารูปแบบที่ดี กิจกรรมที่ดี นำไปใช้กับนักเรียนให้เกิดการเรียนรู้ให้มากที่สุด และพยายามปรับปรุงให้ถึงผู้เรียน
สุดท้ายนี้ ผมขอขอบคุณ schoolnet คณะทำงานของ schoolnet คุณยักษ์ และคนอื่น ๆ ให้มีความสุขในการทำงาน โดยเฉพาะงานสร้างสรรค์เพื่อให้เยาวชนของเรา
ความจำที่ยั่งยืน
เคารพ
|
|