ชื่อผู้เขียน: เพียงใจ ต้อยปาน (---.school.net.th)
วันที่: 08-06-03 15:31
ดิฉันได้มีโอกาสทำงานอยู่กับทีม SchoolNet เป็นเวลา 1 ปี ก่อนที่จะย้ายมาทำงานกับสำนักบริการเทคโนโลยีสารสนเทศภาครัฐ (www.gits.net.th) ซึ่งก็เป็นหน่วยงานหนึ่งที่ให้บริการเชื่อมต่อเครือข่าย GINet แก่หน่วยราชการและองค์กรของรัฐทั่วประเทศ...ย้ายมาได้เกือบ 2 ปีแล้วค่ะ
ตอนนั้นปี 2543-2544 SchoolNet Office เป็นบรรยากาศที่อบอุ่น เราทำงานร่วมกันในสำนักงานที่มีเพียงห้องเดียว (92 ต.ร.ม.) ขณะนั้นมีพนักงานอยู่ 14 คน มีโต๊ะประชุมเล็กๆ เวลาประชุมพร้อมกันนั่งเบียดกันมาก...บรรยากาศจึงเป็นกันเองและสนุก ก็เพราะว่าเรามีคุณเยาวลักษณ์เป็นหัวหน้าทีม ที่ให้โอกาสแก่ทีมงานทุกๆ คนในการแสดงความคิดเห็น/ข้อเสนอแนะต่างๆ ที่เป็นประโยชน์แก่งานทุกโครงการย่อยภายใต้โครงการ SchoolNet ดิฉันรู้สึกประทับใจหัวหน้าทีม (คุณเยาวลักษณ์) เพราะเป็นคนมุ่งมั่นทุ่มเท เป็นที่ยอมรับของทีมงาน เป็นคนจริงใจและเปิดเผย...ซึ่งปัจจุบันดิฉันก็ยังคงมีความนับถือคุณเยาวลักษณ์อยู่เหมือนเคย ส่วนลูกทีมก็เป็นคนเก่งอยู่ในวัยหนุ่มสาวยังมีพลังในการทำงานและพัฒนางานที่รับผิดชอบต่อไปได้อีกยาวนาน
เป้าหมายและวัตถุประสงค์ของโครงการหรือหน่วยงาน ก็ต้องเป็นไปตามที่ได้กำหนดไว้แต่แรกในการก่อตั้ง...บทบาทหน้าที่อาจจะยุติลงได้ตามเงื่อนไขของระยะเวลา แต่ความทรงจำมิอาจหยุดลงได้ มันยังคงอยู่ในใจให้ระลึกถึงได้ตลอดเวลา
เพียงใจ ต้อยปาน
|
|