ชื่อผู้เขียน: chai (---.school.net.th)
วันที่: 08-06-03 15:29
SchoolNet เป็นความหวังของเยาวชนไทย..โดยเฉพาะโรงเรียนในต่างจังหวัด..โรงเรียนที่ไม่ค่อยมีงบประมาณสนับสนุน...เช่นโรงเรียนของผม...เด็กๆได้สัมผัสกับอินเตอร์เน็ต ก็เพราะ SchoolNet ...เว็บของโรงเรียนเกิดขึ้นได้ก็พราะ SchoolNet ...ตัวผมเองก็ได้รับความรู้ ประสบการณ์ใหม่ๆมากมายจาก SchoolNet ...ก็ฉงนอยู่ว่า...ทำไมโครงการดีๆเช่นนี้จึงต้องจบสิ้นไป....หลายๆท่านบนเว็บบอร์ดนี้ (ทั้งเขียวและเหลือง)ผมไม่เคยรู้จักตัวจริง แต่ก็ได้รับความอนุเคราะห์เมื่อโพสต์คำถามลงไป...ไม่ลงชื่อจริงอีกต่างหาก...แต่ก็ได้รับคำตอบทุกครั้ง...รู้สึกเหมือนมีที่ปรึกษาแบบยี่สิบสี่ชั่วโมง.....ไม่มีใครคิดจะให้โครงการนี้ดำเนินต่อไปอีกเลยหรือ...
|
|