ชื่อผู้เขียน: โรม(SchoolNet) (---.school.net.th)
วันที่: 08-06-03 15:26
ผมในฐานะที่เป็นพนักงานในโครงการ SchoolNet
ตั้งแต่เริ่มเข้ามาทำงานในวันแรกที่ผมพบกับทุกๆคน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ร่วมทำโครงการ SchoolNet@1509 รวมทั้งท่านครู อาจารย์ จากโรงเรียนต่างๆ ทั่วประเทศไทย และอาสาสมัครทุกๆท่าน จนถึงวันนี้ ผมภูมิใจ ดีใจ และซึ้งใจในมิตรภาพอันดีงามของทุกคน ผมจะเก็บทุกสิ่งทุกอย่างที่เป็นความทรงจำที่ดีไว้ตลอดไปครับ
ท้ายที่สุดและสำคัญที่สุดที่ทำให้พวกเราทุกคนมีคำว่า"โครงการ SchoolNet@1509" หรือที่ภาษาไทยที่ว่า "โครงการเครือข่ายคอมพิวเตอร์เพื่อโรงเรียนไทย" ได้นั้นก็คือ การที่พวกเราโครงการ SchoolNet ได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ให้ใช้ระบบเครือข่ายกาญจนาภิเษก ซึ่งมีศูนย์รับการเชื่อมต่อออนไลน์ทั่วประเทศ เพื่อใช้งานเชื่อมต่อเข้าเครือข่ายเพื่อโรงเรียนไทยโดยการหมุนเลขหมาย 1509
ขอกราบขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่ทำให้โครงการ SchoolNet@1509 ได้ประสบความเร็จมาจนถึงทุกวันนี้
|
|