โดยนางสาวประภัสสร พึ่งอินทร์
จากที่เราเริ่มปฏิรูปการศึกษากันมาเป็นเวลายาวนานพอกันสมควร
หลาย ๆ ฝ่ายได้ร่วมมือร่วมใจกันอีกมากมายทั้งยังมีหน่วยงานอื่นที่เกี่ยวข้องได้เข้ามาบทบาทอย่างมากมาย ซึ่งการศึกษาจะมุ่งเน้นไปที่ตัวเด็กนักเรียนหรือที่ผู้เรียนเป็นหลัก หรือที่เรียกว่า Child center นั่นเอง มุ่งเน้นเด็กให้เกิดการเรียนรู้ด้วยตัวเอง เราหวังว่าจะพัฒนาศักยะภาพของ
ทรัพยากรมนุษย์ได้อย่างแท้จริงและพร้อมกันนั้นเราได้ทุ่มเทนำเทคโนโลยีมาปรับใช้กับการเรียนการสอนมากขึ้น จนนับได้ว่าเป็นยุคของเทคโนโลยีอย่างแท้จริง แต่สิ่งที่เรานำมาปรับใช้นั้นสิ่งใดก็ตามหากมีคุณอนันต์ ก็ย่อมมีโทษมหันต์เช่นกัน |